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YAH: MWANAO KUJIUNGA NA MASOMO YA KIDATO CHA KWANZA 2022

1. Ninayo furaha kubwa kukujulisha kuwa mwanao
amechaguliwa kujiunga na masomo ya kidato cha kwanza mwaka 2022 katika
shule ya sekondari Kasansa. Shule hii ni ya kutwa na mchanganyiko wa
wasichana na wavulana. Shule ipo Kata ya Kasansa Halmashauri ya wilaya ya
Mpimbwe Mkoani Katavi.

2. Tafadhali mlete mwanao shuleni mapema ili aanze masomo pamoja na wenzake
kwani masomo yataanza mara tu shule itakapofunguliwa. Shule itafunguliwa kwa
ajili ya kuanza mhula wa kwanza tarehe

3. Hongera sana kwa mwanao kuchaguliwa katika shule hii. Nlnakutakla maandalizi
mema ya safari ya kumleta mwanao shuleni, Karibu sana shule ya sekondari
Kasansa.

SELTUS I. MWANAMPEMBA
KAIMU MKUU WA SHULE
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MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE

Mambo muhimu ya kuzingatia kwa anayejiunga na Shule ya Sekondari
Kasansa.
A. SARE YA SHULE
I. WASICHANA
DARASANI

e Sketi mbili (02) za rangi ya udongo. Inatakiwa iwe na urefu
unaofika kwenye kifundo cha mguu (kisigino), Mshono wa
sketi ni Rinda box iwe na mfuko mmoja kulia na zipu na huksi
upande wa kushoto. Ukishona sketi za kubana utarudishwa na
ni marufuku mwanafunzi kuvaa sketi ya kubana na mtindo
mwingine usioelekezwa.

e Fulana yenye rangi ya damu ya mzeena nembo ya shule.

e Shati nyeupe jozi mbili yenye mikono mifupi na isiyo na
urembo wowote. Wanafunzi wa kiislamu washone nusu kanzu
nyeupe itakayoambatana na hijabu yake.

e Tai yenye rangi ya udongo

e Jozi mbili za Viatu vyeusi vyenye visigino vifupi na vyenye
kamba.

e Soksi nyeupe jozi mbili

e Sweta moja rangi ya damu ya mzee

KAZINI
e Gauni moja yenye rangi ya kijani yenye mshono wa solo
ndefu inayofika kwenye kisigino.
MICHEZO
e Traksuti ya rangi ya bluu nyeusi (Dark blue)
e Raba nyeupe
II. WAVULANA
DARASANI

Suruali mbili (02) za rangi ya udongo inatakiwa iwe inchi 21
kwenye mkunjo wa chini (turn up), isiyo bana makalio, mifuko
miwili mbele (siyo kama jinsi) na mfuko mmoja kulia nyuma
na iwe na rinda mbili mbele. Ukishona modo utarudishwa na ni
marufuku mwanafunzi kuvaa modo na mtindo mwingine
usioelekezwa.

Fulana yenye rangi ya damu yam zee na nembo ya shule.
Shati nyeupe jozi mbili yenye mikono mifupi na isiyo na
urembo wowote. Wanafunzi wa kiislamu washone nusu kanzu
nyeupe itakayoambatana na hijabu yake.

Tai yenye rangi ya udongo



e Jozi mbili za Viatu vyeusi vyenye visigino vifupi na vyenye
kamba.

e Soksi nyeusi jozi mbili

e Mkanda mweusi wa kuvalia suruali, wa ngozi.
Sweta moja rangi ya damu ya mzee

KAZINI

e Suruali moja yenye rangi ya kijani yenye rinda mbili na
mfuko mmoja nyuma na isiwe modo.
e T Shirt ya rangi ya bluu

MICHEZO

e Traksuti ya rangi ya bluu nyeusi (Dark blue)
e Raba nyeupe

B. VIFAA VYA USAFI
Kila mwanafunzi anatakiwa kuja na vifaa vifuatavyo kwa ajili ya usafi.
Jembe moja jipya lenye mpini.
Fyekeo moja
Ndoo moja yenye ujazo wa lita 10
Fagio moja ya chelewa

C. MICHANGO YA CHAKULA
Kulingana na makubaliano ya wazazi, wanafunzi wote wanatakiwa kupata
kifungua kinywa na chakula cha mchana shuleni. Hivyo Kila mwanafunzi
anatakiwa aje na michango ifuatayo,

AINA YA MCHANGO KIASI

KWA MHULA KWA MWAKA
Mahindi Kilo 40 Kilo 80
Maharage Kilo 15 Kilo 30
Mchele Kilo 20 Kilo 40
Fedha 30,000 60,000

D. VIFAA VYA CHAKULA

e Sahani
e Kikombe
e Kijiko

E. SHERIA ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978.
Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na
Teknolojia, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais — TAMISEMI
yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu. Pia shule ni jumuiya na
inapaswa iwe na taratibu zinazoongoza jumuiya hiyo ili kufikia malengo yake
kwa ufanisi zaidi. Hivyo kila mwanafunzi wa shule hii anapswa kuenenda
sawasawa na matakwa ya sheria hizi hapa chini.

i. Mwanafinzi haruhusiwi kuwa nje ya eneo la shule wakati wa

vipindi au kazi za nje bila kibali cha mkuu wa shule.
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Vi.
Vil.

viii.

Xi.

Xii.

Xiii.

Mwanafunzi haruhusiwikutembelea nyumba za walimu au
wafanyakazi wengine wa shule bila idhini ya mkuu wa shule
Mwanafunzi haruhusiwi kwenda jikoni kama hajaagizwa kwenda
huko
Mwanafunzi haruhusiwi kuwa nje ya darasa lake wakati vipindi
vinaendelea.
Kila mwanafunzi ni lazima athamini na kuheshimu kazi za aina
zote
Kila mwanafunzi ni lazima ashirikiane na wenzake katika kazi zote.
Ni marufuku kwa mwanafunzi kufanya yafuatayo,

e Kufuga kucha ndefu na nywele ndefu

e Kuvuta sigara,bangi au kutumia madawa ya kulevya

¢ Kuvaa mavazi yasiyo na heshima
Ni wajibu wa mwanafunzi kujibu maswali na kufanya kazi zote za
darasani anazopewa na walimu wake
Usafi wa darasa ni wajibu wa kila mwanafunzi.
Wanafunzi wanatakiwa kusimama na kumsalimia mwalimu au mtu
yeyote anayewazidi anapopita.
Wanafunzi wanapaswa kuwapokea walimu au mtu mwingine
yeyote anayewazidi mzigo wowote aliobeba.
Mwanafunzi haruhusiwi kuwasiliana na mgeni yeyote bila kupitia
kwa mwalimu wa zamu au makamu mkuu wa shule.
Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na simu au laini ya simu.

F. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA

SHULE
i
ii.
iii.
iv.
V.

Vi.
vii.
Viii.
iX.
X.
Xi.
Xii.
Xiii.
Xiv.

Wizi

Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90
Kupiga au kupigana

Kugoma au kuhamasisha mgomo

Kutoa lugha za matusi kwa wanafunzi wenzake, walimu, walezi au
jamii kwa ujumla

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya
Kuoa au kuolewa

Uasherati

Ushoga

Kutoa mimba

Kumiliki simu ya mkononi

Kudharau bendera ya taifa

Kufanya jaribio lolote la kujiua

Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni
na mwanafunzi.
Medical examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya
Serikali au kituo cha afya. Zahanati haziruhusiwi.

Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki
katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine
yatakayotolewa na shule.

Kivuli cha cheti cha kuzaliwa.

a)
b)
C)

d)

Form hizi zitakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakapowasili shuleni.
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KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI KASANSA

" ELIMU NI MALI ENDELEVU ”

SELTUS I. MWANAMPEMBA
KAIMU MKUU WA SHULE

OFISI YA RAIS - TAMISEMI
HALIMASHAURI YA MPIMBWE
SHULE YA SEKONDARI KASANSA
FOMU YA UTHIBITISHO NA MKATABA WA KUKUBALI KUJIUNGA NA KASANSA
SHULE YA SEKONDARI
Makubaliano ya mkataba kati ya Mzazi, mwanafunzi na shule yatatekelezwa kama yalivyo
kwa lengo la kufuta daraja sifuri na nne [division 0 and iv]

[A]l. IJAZWE NA MWANAFUNZI:
1. Jina kamili la Mwanafunzi ...........c.ooviiiiiiiiiii i

2.Uraia .oooeiiii 3D

4. Tarehe ya kuzaliwa ..................... Wilaya.................. Mkoa.............

5. Shule uliyohitimu elimu ya mSiNgi ........c.ovvviiiiiriiieiiiiiieeee e

MIMI oo nikiwa na akili timamu na maarifa, nakubali kuchukua
nafasi niliyopewa ya kidato cha ............... Naahidi kufuata Sheria, Kanuni, Taratibu na Masharti

mengine yote ya Shule, ikiwemo kutopata alama D na 0 darasani, kutomiliki simu ya mkononi shuleni,
utoro wa vipindi na kudharau baadhi ya masomo na mitihani..Endapo nitaingia kwenye makosa hayo
mabaya naomba mzazi/mlezi wangu anitafutie shule nyingine na kunihamisha mara moja. Nakubaliana na
hoja zilizoanishwa hapo juu na kwenye fomu ya kujiunga na shule ya Sekondari Kasansa.

Jina la mwanafunzi..................o Sahihi ya Mwanafunzi ........................
Tarehe yamkataba .............ccovviviiiiiiiiiiininnn,

[B]. MAELEZO BINAFSI YA MZAZI1/ MLEZI ATAKAYETAMBULIWA NA SHULE
1. Jina kamili la Mzazi/ MI€Zi .........c.cooiiiiiiiiiiiiiiiiii i

2. Anuani kamili ...

3. Kazi unayofanya ...........cooooiiiiiiiiiiiiii

4. Namba ya SIMU: .....covvviriiiriiiiiiaieeaneannanns

Nikiwa na akili timamu ,nimesoma (nimeelekezwa) vyema Sheria, Taratibu na Kanuni za Shule, Endapo
Mwanangu ataenenda kinyume na Sheria/ taratibu za Shule na kupatikana na kosa la kumiliki simu ya
mkononi shuleni, na kushiriki utoro wa vipindi, kukwepa mitihani na kudharau baadhi ya masomo, kama
ilivyoainishwa hapo juu nakubali nikabidhiwe kijana wangu ili nimtafutie shule nyingine ili kuepusha
madhara na majanga kwa wanafunzi wengine na niweze kumsimamia kwa karibu na sitakuwa na
pingamizi ya aina yoyote juu ya jambo hili kwani nafahamu fika kwamba kilichomleta shule ni kusoma
na si vinginevyo.

Sahihi ya Mzazi/ MIezi ............coovvviiiiiiiiiiiiaennn, Tarehe .......cccooviiiiiiiiiii.n.

Taja ndugu wengine wa mwanafunzi huyu

| O , uhusiano wake na mtoto ........ccceevevuveeeeineeeennns 311011 R
e e , uhusiano wake na mtoto .........cccceeeeeveeeeeineeeennns SIMU ..ovvveeeerreeeeenenne.



C. UTHIBITISHO WA AFISA ELIMU KATA YA KASANSA

Jinala Afisa Elimu Kata................oooo
MaACIEKEZO YA AEK .....oiiiiiiiieiieeiectece ettt ettt e et e st e st e s tb e e b e e rb e e st e esbeesbeenreenseenseenbeans
Sahihi ... Namba ya Simu.........c.coeveviiiiiiiinnn. Muhuri.............o.o.l
KASANSASECONDARY SCHOOL
SPECIAL REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
TO THE MEDICAL OFFICER

Name of student
Form Term Year

Dear Doctor
Please kindly examine the above named student to prove his/her fitness undertaking studies at our school.

1. X-ray ( ) 2. Urine ( ) 3. Stool ( )
4. Physical fitness ( ) 5.V.D ( ) 6. Tuberculosis ( )
A: (I) PRELIMINARY INFORMATION (BY THE STUDENT BEFORE THE DOCTOR)
NO DISEASE YES/NO NO DISEASE YES/NO
1 Tuberculosis 10 | Epilepsy
2 Pneumonia 11 Ear, Nose and threat
3 Asthma 12 | Skin disorder disease
4 Heart trouble 13 | Anemia
5 Recurrent indigestion 14 | Operations
6 Jaundice 15 | Serious Accident
7 Dysentery 16 | Malaria
8 Kidney and urinary 17 | Stomach trouble
trouble
9 Nervous breakdown 18 | Eye disorder
10 | Pregnancy- For a girl

(II) VACCINATIONS AND INNOVULATIONS HISOTRY

DISEASE 15T DATE 2 NP DATE 3RD DATE

Small pox

Whooping cough

Measles

Yellow fever

Cholera




Official

B: MEDICAL EXAMINATION REPORT
(a) Weight
(b) Heart Beat

(c) Vision etc
MEDICAL CERTIFICATE
I have examined the above and consider that he/she is physically fit/unfit to undergo studies.

DOCTOR’S NAME & SIGNATURE



