HALMASHAURI YA WILAYA YA MPIMBWE
SHULE YA SEKONDARI MBEDE

S.L.P 429,

SIMU: 0766072788/0628515375 MPANDA.

Ndg. Mzazi/Mlezi wa

YAH: MWANAO KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA

Ninayo furaha kukufahamisha kuwa mwanao .................ccocoiiiiiiii e
amechaguliwa kujiunga na kidato cha I (KWANZA) shule ya Sekondari Mbede. Unatakiwa

kumleta shuleni tarehe akiwa amekamilisha yale yote yaliyoelekezwa katika

fomu hii. Muda wa kumleta mtoto ni kati ya saa mbili asubuhi na saa 7:30 mchana siku za kazi tu.

shuleni kuanzia tarehe .......ceeceevereeees na tarehe ya mwisho ya kuwasili ni tarehe .......cceeeueee Mtoto
asipoletwa shule kati ya tarehe hizo, mzazi au mlezi utachukuliwa hatua kali za kisheria ikiwemo

kukamatwa na kupelekwa polisi/mahakamani.

Maelekezo mengine na fomu mbalimbali za kujaza utapata kwa Mwalimu Mkuu wa Shule ya

Msingi alikosoma na kumaliza darasa la saba mwanao.

Aidha mzazi au mlezi unatakiwa kumsimamia mwanao na unamwezesha kupata mabhitaji yake yote
muda wote wa miaka mine awapo hapa shule na unawajibika kumsimamia anasoma kwa bidii kwa
kukagua kazi anazofanya akirudi toka shule. Mzazi au mlezi atakaye bainika kumkatisha tamaa

mtoto asisome kwa bidii na kuacha shule kwa naman yeyote atachukuliwa hatua kali za kisheria.

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI MBEDE

MKUU WA SHULE.



MBEDE SHULE YA SEKONDARI
MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE

Mambo muhimu ya kuzingatia kwa anayejiunga na Shule ya Sekondari Mbede.

a) Sare za shule:

A\

YV V.V V V V V

YV V. V V V V

WAVULANA

Suruali mbili (02) za rangi nyeusi inatakiwa iwe inchi 21 kwenye mkunjo wa chini (turn
up), isiyo bana makalio, mifuko miwili mbele (siyo kama jinsi) na mfuko mmoja kulia
nyuma na iwe na rinda mbili mbele. Ukishona modo utarudishwa na ni marufuku
mwanafunzi kuvaa modo na mtindo mwingine usioelekezwa.

Pia suruali moja rangi ya damu ya mzee (kwa wanafunzi watakaoishi bweni au
hosteli)

Mashati mawili (02) meupe mikono mifupi.

Fulana. Hii inapatikana shuleni.

Viatu vya ngozi vyeusi vyenye visigino vifupi (sio raba wala yeboyebo)
Sweta rangi nyeusi “shingo ya V” (makoti hayaruhusiwi)

Mkanda mweusi wa ngozi.

Soksi nyeusi ndefu jozi mbili.

Tai nyeusi yenye urefu wa kufika kwenye kitovu.

WASICHANA

Sketi mbili (02) za rangi nyeusi. Inatakiwa iwe na urefu unaofika kwenye kifundo cha
mguu (kisigino), Mshono wa sketi ni Rinda box iwe na mfuko mmoja kulia na zipu na
huksi upande wa kushoto. Ukishona sketi za kubana utarudishwa na ni marufuku
mwanafunzi kuvaa sketi ya kubana na mtindo mwingine usioelekezwa.

Gauni rangi ya pinki mshono wa solo mpaka kwenye kisigino (kwa watakaoishi
hosteli/bweni)

Mashati mawili (02) meupe mikono mifupi.

Fulana. Hii inapatikana shuleni.

Viatu vya ngozi vyeusi vyenye visigino vifupi (sio raba wala yeboyebo).
Sweta rangi nyeusi “shingo ya V” (makoti hayaruhusiwi).

Soksi nyeupe ndefu jozi mbili.

Tai nyeusi yenye urefu wa kufika kwenye kitovu.

MUHIMU: Mtoto (mwanafunzi) anapokuja shuleni toka nyumbani na toka shuleni
kwenda nyumbani lazima awe amevaa sare ya shule.

b) Mavazi ya michezo

- Viatu (raba) vya michezo aina au rangi yoyote.
- Fula (Mbeya city) ya michezo
- Suruali au kaptura (Mbeya city).

NB: Nguo zingine tofauti na zilizoainishwa katika fomu hii haziruhusiwi na hivyo

mwanafunzi hatakiwi kuja nazo au kuvaa shuleni.

¢) Daftari kumi na moja (11) za Quire 3 au 2, kalamu, mkebe wa hisabati na rimu moja ya

kratasi kwa ajili ya mazoezi mbalimbali shuleni.



d) Vifaa vya usafi ni Ndoo moja ndogo, Fagio la chelewa, Jembe jipya lenye mpini (kwa
wavulana) na Fyekeo jipya (kwa wasichana).

e) Mabhitaji ya wanafunzi wa hosteli/bweni.
Shule ina nafasi chache za hosteli kwa wasichana hivyo anayependa na kuhiyari
mwanaye akae hosteli amlete mapema na kutoa michango yake yote kwa wakati.

i. Mahindi debe 4 (Kilo 80) kwa miezi sita (muhula)
ii. Maharage kilo 30 kwa miezi sita
iii. mchele kilo 24 kwa miezi sita
iv. Pesa shilingi za kitanzania 50,000/=
v. Maji 3000 kila mwezi.
vi. Umeme hosteli shilingi ............. kila mwezi
vii. Tochi ya betri moja au mbili
viii. Shuka mbili za bluu bahari, mto na foranya, na taulo /kitenge

ix. Sanduku imara la kuweka vitu vyake.
1
x. Godoro la ukubwa wa Ft %7 kwa Ft 6.

xi. Sahani, Bakuli, Kijiko na kikombe

xii. Ndala za kuogea
xiii. Chandarua cha pande nne na sio cha mviringo kwa juu.
xiv. Ndoo mbili zenye ujazo wa lita kumi.

xv. Mchango wa bima ya afya (Matibabu) 5000/= kwa mwaka
xvi. Fedha 7000/= kwa miezi mitatu kwa ajili ya maji. Kipimo kimoja cha maji

huuzwa shilingi 1,500/= (CWSO MBEDE).

Sheria na kanuni muhimu za Shule hii.
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote

inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi
ya Rais — TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu.

Unanatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo:

a)

b)

¢)
d)

e)

f)
g)

h)
i)

Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni
jambo la lazima;

Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni
lazima;

Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation);

Kuwabhi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa;

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya
mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;

Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;

Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa na hasa uwapo shuleni na unaposafiri
(wanafunzi wa hosteli/bweni).

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na

Kutunza mali za umma.

Makosa Yafuatayo Yanaweza Kusababisha Kufukuzwa au Kusimamishwa Shule

a) Wizi.

b) Uasherati na ushoga.

c) Ubakaji.

d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi,
kubeli na kadhalika.

e) Kupigana au kupiga.

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

g) Kudharau Bendera ya Taifa



h) Kuwa mjamzito/kupata mimba/kusababisha mimba.

i) Kuoa au kuolewa.

j) Kutoa mimba.

k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au
watu.

1) Kukataa adhabu kwa makusudi.

m) Kumiliki, kutumia au kukutwa na SIMU (endapo mwanafunzi atakutwa na SIMU, simu
hiyo itachukuliwa na hatarudishiwa kamwe bila kujali ni ya nani).

Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na
mwanafunzi.
a) Medical examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali au
kituo cha afya. Zahanati haziruhusiwi.
b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika
migomo, fujo na makosa ya jinai.
c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine
yatakayotolewa na shule.
d) Kivuli cha cheti cha kuzaliwa.

Form hizi zitakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakapowasili shuleni.
Tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI MBEDE

MKUU WA SHULE.



OFISI YA RAIS - TAMISEMI
HALIMASHAURI YA MPIMBWE
SHULE YA SEKONDARI MBEDE
FOMU YA UTHIBITISHO NA MKATABA WA KUKUBALI KUJIUNGA NA MBEDE SHULE
YA SEKONDARI
Makubaliano ya mkataba kati ya Mzazi, mwanafunzi na shule yatatekelezwa kama yalivyo
kwa lengo la kufuta daraja sifuri na nne [division 0 and iv]

[A]. IJAZWE NA MWANAFUNZI:

1. Jina kamili la Mwanafunzi .............c.ooveiiiiiiiiiiii e,

2.Uraia ....ooooviiniiiinn 3D

4. Tarehe ya kuzaliwa ..................... Wilaya.................. Mkoa.............

5. Shule uliyohitimu elimu ya mSiNgi ........c.oovviiiiiriiiiiiiiiieeeeeenennn

MIMIL o nikiwa na akili timamu na maarifa, nakubali
kuchukua nafasi niliyopewa ya kidato cha ............... Naahidi kufuata Sheria, Kanuni, Taratibu na

Masharti mengine yote ya Shule, ikiwemo kutopata alama D na 0 darasani, kutomiliki simu ya mkononi
shuleni, utoro wa vipindi na kudharau baadhi ya masomo na mitihani..Endapo nitaingia kwenye makosa
hayo mabaya naomba mzazi/mlezi wangu anitafutie shule nyingine na kunihamisha mara moja.
Nakubaliana na hoja zilizoanishwa hapo juu na kwenye fomu ya kujiunga na shule ya Sekondari
Mbede.

Jina la mwanafunzi...................oocoiiininn Sahihi ya Mwanafunzi ........................
Tarehe yamkataba .............coooiiiiiiiiiiiiinnnn,

[B]. MAELEZO BINAFSI YA MZAZI1/ MLEZI ATAKAYETAMBULIWA NA SHULE
1. Jina kamili 1a Mzazi/ MIEZI ..........ccooiiiiiiii i e

2. Anuani kamili ...

3.Kaziunayofanya ........cooiiiiiiiii e

4. Namba ya SIMU: ....oovivriiniiiiiieeeeeenaanannss

Nikiwa na akili timamu ,nimesoma (nimeelekezwa) vyema Sheria, Taratibu na Kanuni za Shule,
Endapo Mwanangu ataenenda kinyume na Sheria/ taratibu za Shule na kupatikana na kosa la kumiliki
simu ya mkononi shuleni, na kushiriki utoro wa vipindi, kukwepa mitihani na kudharau baadhi ya
masomo, kama ilivyoainishwa hapo juu nakubali nikabidhiwe kijana wangu ili nimtafutie shule
nyingine ili kuepusha madhara na majanga kwa wanafunzi wengine na niweze kumsimamia kwa karibu
na sitakuwa na pingamizi ya aina yoyote juu ya jambo hili kwani nafahamu fika kwamba kilichomleta
shule ni kusoma na si vinginevyo.

Sahihi ya Mzazi/ Mlezi .............coooiiiiiiiiiiiiiiiiinn, Tarehe ........cccovviiiiiiiii,

Taja ndugu wengine wa mwanafunzi huyu

| R , uhusiano wake na mtoto .........cceevvvvveeeveiinnnnnnn. 700010 RO
e s , Uhusiano wake na mtoto .........cccevvveeeeveiennnnnenn. 700010 RO

C. UTHIBITISHO WA AFISA ELIMU KATA MBEDE

Jnala Afisa Ellmu Kata........ooooiiiiiii i



Sahihi ............cooeiiiinl Namba ya Simu..........c.covvviiiiiiinnnnnn.. Muhuri............oo.eeee.

MBEDE SECONDARY SCHOOL

SPECIAL REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

TO THE MEDICAL OFFICER

Name of student
Form Term Year

Dear Doctor
Please kindly examine the above named student to prove his/her fitness undertaking studies at our school.

1. X-ray ( ) 2. Urine ( ) 3. Stool ( )
4. Physical fitness ( ) 5.V.D ( ) 6. Tuberculosis ( )
A: (I) PRELIMINARY INFORMATION (BY THE STUDENT BEFORE THE DOCTOR)
NO DISEASE YES/NO NO DISEASE YES/NO
1 Tuberculosis 10 | Epilepsy
2 Pneumonia 11 Ear, Nose and threat
3 Asthma 12 | Skin disorder disease
4 Heart trouble 13 | Anemia
5 Recurrent indigestion 14 | Operations
6 Jaundice 15 Serious Accident
7 Dysentery 16 | Malaria
8 Kidney and urinary 17 | Stomach trouble
trouble
9 Nervous breakdown 18 | Eye disorder
10 | Pregnancy- For a girl

(II) VACCINATIONS AND INNOVULATIONS HISOTRY

DISEASE 15T DATE 2N DATE 3R0 DATE

Small pox

Whooping cough

Measles

Yellow fever

Cholera

Official

B: MEDICAL EXAMINATION REPORT
(a) Weight
(b) Heart Beat

(c) Vision etc
MEDICAL CERTIFICATE
I have examined the above and consider that he/she is physically fit/unfit to undergo studies.
DOCTOR’S NAME & SIGNATURE




DATE

HALMASHAURI YA WILAYA YA MPIMBWE
SHULE YA SEKONDARI MBEDE

S.L.P 429,

SIMU: 0766072788/0765830558 MPANDA.

Ndg. Mzazi/Mlezi wa

YAH: MWANAO KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA

Ninayo furaha kukufahamisha kuwa mwanao ................cccooiiiiiiii e
amechaguliwa kujiunga na kidato cha I (KWANZA) shule ya Sekondari Mbede. Unatakiwa

kumleta shuleni tarehe na tarehe ya mwisho ni tarehe ........cceeeeee. akiwa

amevaa sare za shule na amekamilisha mabhitaji yote utakayoelekezwa. Mtoto asipoletwa shule kati
ya tarehe hizo, mzazi au mlezi utachukuliwa hatua kali za kisheria ikiwemo kukamatwa na

kupelekwa polisi/mahakamani.

Muda wa kumleta mwanafunzi ni kati ya saa mbili asubuhi na saa 7:30 mchana siku za kazi tu.

MZAZI/MLEZI UNATAKIWA KUFIKA SHULENI UKIWA NA MWANAO TAREHE
KUPATA MAELEKEZO YA SARE ZA SHULE NA MAELEKEZO
MENGINE MBALIMBALI AMBAYO NI LAZIME UYAPATE KABLA TAREHE ZA
KURIPOTI SHULE.

Aidha mzazi au mlezi unatakiwa kumsimamia mwanao na unamwezesha kupata mabhitaji yake yote
muda wote wa miaka mine awapo hapa shule na unawajibika kumsimamia anasoma kwa bidii kwa
kukagua kazi anazofanya akirudi toka shule. Mzazi au mlezi ukibainika kumkatisha tamaa mtoto
asisome kwa bidii na kuacha shule kwa namna yoyote utachukuliwa hatua kali za kisheria ya

kumnyima mtoto wako haki ya msingi ya kupata elimu.

Nakutakia usimamizi mzuri na wa karibu kwa mwanao kupata elimu.

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI MBEDE

MKUU WA SHULE.



