JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
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MAWASILIANO; Shule ya Sekondari
Usevya
(i) Mkuu wa shule - 0768-565843 S.L.P 528
(ii) Makamu mkuu wa shule — 0764-800 611 Mpanda —
Katavi

(iii) Mtaaluma Mwandamizi- 0755-714 664 / 0788-268 379
27/10/2021

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI USEVYA KIDATO CHA
KWANZA MWAKA 2022.

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha Kwanza katika shule hii
kwa mwaka wa masomo 2022. Shule ya Sekondari Usevya ni ya Kutwa kwa wanafunzi wa O’level
cha Usevya.

» Muhula wa masomo unaanza tareche Hivyo mwanafunzi anatakiwa
kuripoti shuleni kuanzia tarehe Mwanafunzi atakae shindwa kufika shule
ndani ya muda wa wiki moja tokea shule kufungua, Mwanafunzi husika pamoja na Mazazi
/Mlezi wake wataanza chukuliwa hatua stahiki kwa mjibu wa sheria kwani azima ya serikari
ni kuona wanafunzi wote waliochaguliwa kujiunga na masomo ya kidato cha kwanza 2022
wanaitumia fursa hiyo pasina kuwepo kwa kipingamizi chochote.

2. Mambo muhimu ya kuzingatia: -
2.1 Sare ya shule;

a) Sare ya shule ni rangi ya kaki Mwanafunzi awe na pea mbili au zaidi , yaani Wavulana suruali
mbili au Zaidi za kaki na Wasichana sketi mbili au Zaidi za kaki ,Shati ni nyeupe ya mikono
mifupi. Mshono wa suruali ni wa kawaida usio na malinda na wala isiwe ni nyembamba chini yaani
“modo” bali iwe na upana wa inchi 18 chini. Mshono wa sketi iwe ndefu inayovuka magoti (linda
boksi)

b) Tai za rangi ya rangi ya kaki kwa wote

¢) Viatu vyeusi vya ngozi vya kufungwa na kamba vyenye visigino vifupi.

d) Soksi za shule jozi mbili (2) ziwe za rangi nyeusi kwa wavulana na nyeupe kwa wasichana

e) Mkanda wa kuvalia suruali uwe wa ngozi wenye rangi nyeusi.

f) Sweta la rangi ya kijani



g) Sare ya michezo kwa shule hii ni:-Kwa wavulana ni T-sheti na bukta rangi ya kijani ,Kwa
wasichana ni T-sherti rangi ya kijani pamoja na traki suti rangi ya kijani

h) Nguo za kushindia (shamba dress) kwa wanafunzi ambao watakaa Hosteli ,Kwa wasichana ni
gauni la blue na traki suti nyeusi,kwa Wavulana T-sheti na traki suti ya blue

NB: Mavazi mengine ambayo hayakutajwa hapo juu hayaruhusiwi shuleni.

(c) Mahitaji mengine ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-
Madaftari 11 aina ya counter book QUIRE 4 kalamu rangi nyeusi au blue,mkebe wa hesabuna
rula

(d) KWA WANAFUNZI WATAKO PENDA KUKAA HOSTELI GHARAMA ZITAKUWA
KAMA IFUATAVYO,
maharage sado nane kwa mwaka,dagaa sado nane kwa mwaka, mahindi yaliyokobolewa debe sita kwa
mwaka, mchele debe mbili kwa mwaka ,pesa taslimu laki moja kwa mwaka.Angalizo mwanafunzi
atakaye pokelewa kukaa hosteli anatakiwa angalau awe ametoa nusu ya michango yote, Pia
mwanafunzi atatakiwa kuja na godoro inch mbili na nusu kwa sita la kulalia, vyombo vya kulia
chakula ,neti ya umbu na ajitahiji awe na bima ya afya kwa ajili ya matibabu

(¢) Vifaa vya usafi
Mwanafunzi aje na jembe lenye mpini, kwanja, ndoo ndogo, fagio ya ndani nan je kwa ajili ya
usafi wa mazingira ya shule

Sisi waalimu tunaamini kwamba mwanafunzi utajitahidi sana kuwa mwanafunzi BORA kwa:-

1.  Kuwa na nidhamu ya hali ya juu.

ii. Kuzifahamu na kuzitii sheria za shule na za nchi pia

iii. Kujiheshimu na kuwaheshimu wanafunzi wenzako, walimu,wananyakazi,viongozi wote
wanaozunguka eneo letu

iv. Kushirikiana na wanafunzi wenzako,Uongozi wa shule ,nchi na wananchi wote wanaozunguka
eneo letu

v. Kujituma (bidii) katika kila jambo unalolifanya

vi. Kuwa mdadisi/mbunifu katika kujifunza na kuongeza maarifa zaidi pamoja na kuiga mambo
mazuri na yenye manufaa katika masomo na maisha yako

vii. Kuwa nadhifu kimwili,kimavazi na utunzaji wa vifaa vya shule na vifaa vyako vya kujifunzia

Kauli mbiu ya Usevya sekondari ni:i- USEVYA BILA DIVISION THREE, FOUR NA ZERO
INAWEZEKANA. TIMIZA WAJIBU WAKO

MATEGEMEO YETU.
Jumuia ya USEVYA Sekondari inategemea kwamba mwanafunzi:
Utatumia muda wako wa miaka minne vizuri kwa kujipanga kufaulu kwa; Division I ,II, III Division IV
na 0 si mahali pake hapa, hivyo:
1. Utajiwekea malengo.
ii.  Utahudhuria vipindi vyote vya darasani.
iii.  Utauliza maswali na kushiriki mijadala.
iv.  Hutatoroka vipindi na kwenda kulala bwenini bila sababu maalum au sick room bila kibali cha
daktari.
v. Utajisomea kwa bidii.
vi. Utaandika nukuu za masomo (notes).



vii. Utafanya mazoezi (exercises), majaribio (tests) na mitihani yote ya nje (external exams) na ya
ndani (internal exams).
viii.  Utatafuta msaada kimasomo kwa wengine kwa mada zitakazokusumbua.
ix. Utatumia muda wako kwa uangalifu.
x. Utazingatia kanuni/sheria za shule.
xi.  Utajiheshimu na kuwaheshimu wengine.
xil.  Utaacha anasa zote ikiwemo matumizi ya simu kwa hiari.
xiii.  Usipofanya haya, maana yake unajiandaa kufeli au kufaulu kwa kubahatisha.

3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE.
1.  Wizi

ii.  Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/ utoro.

1.  Kugoma na kuhamasisha mgomo.

iv.  Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake au walimu/ walezi na jamii kwa ujumla.

v.  Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule.

vi.  Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi
wakati wote wawapo shuleni au kusuka nywele kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa
shule.

vii.  Kufuga ndevu.
viii.  Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.

ix.  Uvutaji wa sigara.

x.  Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuoa au kuolewa.
xi.  Kupata ujauzito au kutoa mimba.
xii.  Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja seria za nchi.
xiii.  Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
xiv.  Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
xv.  Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
xvi.  Kudharau bendera ya Taifa.
xvii.  Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu, n.k.
xviil.  Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.

4. Viambatisho na Fomu Muhimu
a) Fomu ya uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa
Hospitali ya serikali. TAFADHALI NI MUHIMU SANA KUPIMA AFYA YAKO NA KUJA
NA VYETI ILI KUONDOA USUMBUFU.
b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/ mkataba wa kutoshiriki katika mgomo,
fujo na makosa ya jinai.
¢) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na kulipa ada, michango na maelekezo
mengine yatakayo tolewa na shule.
d) Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea
mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.
5. Tafadhari soma kwa makini maelekezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII
PATRICK K. NZOWA
MKUU WA SHULE



KIAMBATA ‘A’
FOMU YA TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI, KUKUBALI SHERIA ZA
SHULE NA NAFASI YA SHULE ALIYOPEWA

Picha ya
A. TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI (Ijazwe na mwanafunzi): ”

Mwanafunzi

1. Jina kamili la mwanafunzi

2. Tahasusi Jinsia (Me/ Ke) Uraia
3. Kabila Dini Kanisa / msikiti anakosali ni

4. Tarehe ya kuzaliwa

5. Mahali alipozaliwa: Kitongoji/ mtaa Kijiji
Kata Tarafa Wilaya/Mji
Mkoa

6. Yatima / Sio yatima Amempoteza

7. Historia ya Shule alizosoma kabla ya kuja Sekondari ya Usevya

(a) S'M MSINGI:
JINA LILILOANDIKISHWA SHULENI SHULE YA MSINGL. ... ...eoieeeoieeeoee e,
ALIKOTOKA. ..o oo

TAREHE NA MWAKA ALIOANZA ... oo oo,

TAREHE NA MWAKA ALIOTOKA/ MALIZA..........ooiieioeeee oo

1. (B) SEKONDARI:
JINA LILILOANDIKISHWA SHULENI SHULE YA SEKONDARI.......ccccoiiiiiiiie
TAREHE NA MWAKA ALIOANZIA. ...,
TAREHE NA MWAKA ALIOTOKA/ MALIZA......c.cooeiiiiiiiiiieieen .

8. Namba ya Mtihani (CSE); Shule niliyofanyia kidato cha nne;
Wilaya ya Mkoa wa

B. KUKUBALI NAFASI NA MAELEKEZO ULIYOPEWA.

MIMIL ..o KIDATO CHA............ MWAKA............... .MCHEPUO
WA. ... Nimesoma na kuyaelewa maelekezo yote. Hivyo nakubali kuipokea/ sikubali kuipokea
nafasi niliyopewa. Nathibitisha kwamba nimekubali kujiunga na shule hii kwa hiari na nimepokea
maagizo na maelekezo bila kulazimishwa na naahidi kuyazingatia na kutimiza yale ninayopaswa kutimiza
bila kulazimishwa. Nitasoma kwa bidii ili nifaulu mitihani yote ya ndani na ya nje.
TAREHE:........cooiii SAINL ..o

C. KUKUBALI SHERIA ZA SHULE:

MWANAFUNZI:

Mimi: ......... ceeeveenee.. Wa Tahasusi ya ............ nimezisoma na
kuzielewa sherla taratlbu kanunl na mlongozo ya shule iliyomo kwenye fomu hii na nitakayosomewa
wakati wa Orientation course. Ninaahidi kwamba nitazingatia na kutii masharti, sheria, kanuni, taratibu,
miongozo ya shule na maelekezo mengine nitakayopewa na walimu, watumishi wasio walimu na viongozi
wote wa shule. Sitashiriki katika mgomo, fujo, wala makosa ya jinai yaliyoorodheshwa hapo juu.
Nikivunja au kukiuka maelekezo na sheria yoyote niko tayari kuwajibishwa kulingana na adhabu
zilizoorodheshwa kwa kila kosa.

Picha ya Baba



D. TAARIFA YA MZAZI/MLEZI ;( ANDIKA MAJINA MATATU)
1. JINALABABA: ..........

JE, BABA YUKO HAI/AMEFARIKI: ............coooiiiiin.l.

MAHALI ANAPOISHI:

KITONGOJIL:....c.oooiii i KWL, KATA:. ...,
TARAFA ..., WILAYA KAZI YA

BABA: ...,

SIMU YA BABA ... SLPuiiiees MILiiiee,

2. JINA LA MAM A . o e Picha ya Mama
YUKO HAVAMEFARIKI .....oovvvviieieeeeii,
MAHALI ANAPOISHI:
KITONGOJL. ..o 1540 1) UUUUT KATA.......0oo
TARAFA............... WILAYA .o eeeeeeeeee e, KAZI YA MAMA: ........ SIMU
YA MAMA . ..o eeeeeeeseens ST O T 1) FSSO RO
ENDAPO MWANAFUNZI ANALELEWA NA MLEZI (Ajaze sehemu)
3. JINALAMLEZIWAKIUME.............ciiiieeiiiiieeoomoeeeeeeeceeeeeeeeaennnnnnn. | Pichaya Mlezi
MAHALI ANAPOISHL. ... UHUSIANO. ..o wa Kiume
) 1LY L6 SO SL.P i MIT oo
KAZI ANAYOFANYA ..o MWAJIRI ... e
1. JINA LA MLEZI WA KIKE .......oo oo s eeeneen
MAHALI ANAPOISHI ...t eeeeeeesenne UHUSIANO......oovereren.
SIMU .o, SLPeeeeenn, ML, Picha ya Mlezi
KAZI ANAYOFANYA ..oooviiieeeeiiiee e MWAIIRI ... wa Kike

MIMI. ottt nikiwa Mzazi/Mlezi nimezisoma sheria na

maagizo mengine

ya shule yanayomhusu mwanafunzi....................ooooiiiiiiiiiiiii i na ninaahidi kutimiza wajibu
wangu kama Mzazi/Mlezi wa mtoto huyu kwa: kumshauri ipasavyo ili awe mwanafunzi mwenye nidhamu
na ufaulu mzuri. Pia naahidi kulipa ada ya shule na michango itakayokubaliwa na kumtimizia mahitaji
yake ya shule. Nitahudhuria vikao vya shule kwa kadri vitakavyokuwa vinaitishwa na endapo sitahudhuria
nitakubaliana na maamuzi yatakayokuwa yametolewa na nitawajibika kulingana na maamuzi hayo.

TAREHE:.................. SAINI: ..o

F: SEHEMU YA NDUGU WA KARIBU:

Ndugu wa karibu wanne (4) wanaoruhusiwa kumtembelea mwanafunzi anapokuwa shuleni.

Majina matatu mfano: ROSE ZABRON MUSSA.

JINA UHUSIANO NAMBA ZA SIMU:







12. KIAMBATA ‘C’

THE REPUBLIC OF TANZANIA
PRESIDENT’S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

MPIMBWE DISTRICT COUNCIL

PART A:

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

TO: Medical Officer FROM: THE HEADMASTER

USEVYA SECONDARY SCHOOL.

P O BOX 528

MPANDA-KATAVI

Please examine the above named as to his/her physical and mental
fitness for a full time academic studies.
A: 1. (a) Eye —sight (b) Hearing (c) Speech (d) Veneral Disease (e) Leprosy  (f) Limbs
(g) Epilepsy
2. Neuroses
3. Other serious diseases
B: BLOOD GROUP

PART: B FOR MEDICAL EXAMINATION

(To be completed by Government Medical Officer)

I have examined the above named student that he/she is physically fit/unfit and mentally *fit/unfit for a full
time academic studies at your school.

2 )Tty 1|
(03] 3 (T2 410

6555555

() EDI DSy . ettt e
0 T 10500 1t
(DPTEENANCY ...t e e e
() Other SEIIOUS QIS@ASES. . ...t uttentett ettt et et et e et e e et et e e e et et et et e e et e e e e eneenaans
(k) BLOOD GROUP ...t e e e e e e e e

KARIBU SANA



