
MALENGO NA NIDHAMU YA MATUMIZI YA FEDHA YAKOMBOA KAYA MASKINI

Bi Justina MwalaLutonjo  mwenye umri wa miaka 38 ni Mkaziwa Kijiji cha Usevya
ana watoto 3 watoto  wawili  (2)  wanasoma na motto mmoja (1) hasomi Bi  Justina
anapokea kiasi cha Tshs. 36,000.00

Maisha baada ya kuanza kupokea fedha za kunusuru Kaya Maskini Bi Justina anasema
anaishukuru Serikali kwa kuanzisha mpango wa  kunusuru Kaya Maskini kwa kuwapatia 

fedha kwani  imemsaidia  kuboresha maisha yake na  ameweza kujenga nyumba ya
kudumu ambapo kabla hakuwa na uwezo wala ndoto za kuweza kujenga nyumba ya
kudumu kama inavyoonekana hapa chini.
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Matarajio  yake ni  kuanzisha shughuli  za kilimo na biashara kwakufanya shughuli  za
ufugaji  wa  Ng’ombe  na  Nguruwe  pia  anishauri  Serikali  kuendelea  kusaidia  zaidi
wananchi kama wanavyoendelea kusaidia kwa sasa.

Bi Esther Kashinje  mwenye umri wa miaka 50 ni mkazi  wa Kijiji  cha Usevya ana

watoto  9 watoto watatu  (3) wanasoma wengine sita  (6) hawasomi ni moja kati ya

Kaya Maskini zinazonufaika na fedha za kunusuru Kaya Maskini (TASAF) tangu mwaka

2014 baada ya mume wake kufariki 

Bi  Esther  Kashinjeanasimulia  kuwa  aliishi  maisha  magumu  kabla  ya  kaya  yake

kuingizwa  kwenye  mpango  wa  kunusuru  Kaya  Maskini  ambapo  alikuwa  akipata

mazingira magumu katika kupata chakula na malazi kama nyumba yake inavyoonekana

hapa chini.
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Bi  Esther  Kashinjeanasimulia  kuwa  baada  ya  kuingizwa  kwenye  mpango  wa
Kunusuru  Kaya  Maskini  amefanikiwa  kwa  kiasi  kikubwa  kwani  ameweza  kujenga
nyumba ya kudumu kama inavyoonekana hapa chini na kuanzisha shughuli za ushonaji
wa nguo, kazi ambayo inamwingizia kipato na kupata chakula kwa ajili ya familia kama
inavyoonekana hapa chini.

Bi  Esther  KashinjeMradi  wa  kunusuru  Kaya  Maskini  umemwezesha  kuanzisha
shughuli  ya  ufugaji  ambapo  ameweza  kuanzisha  ufugaji  wa  Mbuzi  na  Nguruwe na
kumwezesha kupeleka Watoto na Wategemezi wengine Shule baada ya kuwa na uwezo
wa  kupata  mahitaji  ya  Wanafunzi  kama  kununua  daftari  na  Sare  za  Shule  kama
inavyoonekana hapa chini.

Ufugaji wa Mbuzi
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Ufugaji wa Nguruwe

Bi Esther Kashinje anamatarajio ya kuinua zaidi shughuli za kilimo ambapo anaeleza
kuwa atajikita katika shughuli za kufuga Ng’ombe, Mbuzi  na Nguruwe ambapo mifugo
anaeleza kuwa mifugo hiyo itamsaidia katika kununua mahitaji ya Wananchi na Ushauri
Serikali kuendelea kubaini na kusaidia Kaya nyingi zaidi katika jamii anamoishi.

Bwana Ephraimu Ilumba  mwenye  umri  wa  miaka  50  Mkazi  wa  Kijiji  cha  Ikuba
mwenye Watoto wawili (2) wote wanasoma mmoja darasa la kwanza (I) na mwingine
darasa la pili (II) anaeleza kuwa kabla ya kuingizwa kwenye mpango wa Kunusuru Kaya
Maskini alikuwa na maisha duni kwani alipata huduma ya mlo mmoja kwa siku wakati
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mwingine kukosa kabisa chakula, alikuwa napata huduma duni ya Afya na mazingira
duni ya makazi.

Bwana Ephraimu Ilumba  anaeleza  kuwa amepata  mafanikio  makubwa baada ya
kuingizwa kwenye Mpango wa Kunusuru Kaya Maskini kwani ameweza kujenga nyumba
na kuanzisha shughuli ya ufugaji wa Nguruwe na kupeleka watoto wote Shuleni kama
inavyoonekana hapa chini.

5



6



Bwana  Ephraimu  Ilumba  anashauri  kuwa  wanufaika  wote  wa  Mradi  wa  TASAF
wenye lengo la kunusuru Kaya Maskini wazingatie kujenga nyumba za kudumu badala
ya kuelekeza fedha hizo kwenye matumizi yasiyotekeleza malengo ya kuanzishwa kwa
mradi  na  kueleza  kuwa  anamalengo  ya  kujenga  nyumba  ya  kudumu  kwani  tayari
anabati  25 ndani ya nyumba anayoishi kwa sasa ili  ajikwamue na maisha ya kuishi
kwenye nyumba za makuti.

Bi Monica Wankumba mwenye watoto wawili  wote wanasoma ni mkazi wa Kijiji  cha
Ikuba anapokea Tshs.  20,000.00anaeleza kuwa kabla ya kuingizwa kwenye mpango
wa kunusuru Kaya Maskini alikuwa na maisha duni kwanialikuwa na nyumba duni na
baada  ya  kuingizwa  kwenye  mpango  mwaka  2014  ameweza  kujenga  nyumba  ya
kudumu kama inavyoonekana hapa chini.

Nyumba Kabla ya kuingia kwenye Mpango wa Kunusuru Kaya Maskini

Nyumba ya Kuingizwa kwenye Mpango wa Kunusuru Kaya Maskini
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Bi. Elizabeth Mabula Nyanda mwenya umri wa miaka 57 ni mkazi wa Kijiji cha
Ilalangulu  ana  watoto  watatu  (3)  wote  wanasoma  Shule  anaeleza  kuwa  kabla  ya
kuingia kwenye mpango wa kunusuru Kaya Maskini alikuwa na maisha duni tofauti na
alipoingizwa kwenye mpango ameweza kuanzisha miradi ya ufugaji wa Mbuzi kununua
shamba  analofanya  shughuli  za  kilimo  na  kujenga  Nyumba  ya  Kudumu  kama
inavyoonekana hapa chini.
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Makazi  kabla  ya  kuingizwa  kwenye  mpango  wa  kunusuru  Kaya  Maskini
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Ufugaji wa Mbuzi baada ya kuingizwa kwenye Mpango wa Kunusuru Kaya
Maskini
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Shughuli za Kilimo baada ya kuingizwa kwenye Mpango wa Kunusuru Kaya
Maskini
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Makazi  baada ya kuingizwa  kwenye mpango wa Kunusuru Kaya Maskini

Bi.  Elizabeth Mabula  Nyanda  anashauri  wanufaika  wote  wa mradi  wa Kunusuru
Kaya  Maskini  waelekeze  nguvu  katika  kuwekeza  na  kuibua  miradi  mbalimbali
itakayowasaidia kujipatia mahitaji ya siku kwenye kaya zao na Serikali iendelee kusaidia
wananchi wake hususani wanaoishi katika mazingira magumu na kupata mahitaji duni.

Bi Jalasia Kaposa mwenye umri wa miaka 53 ni mkazi wa Kijiji cha Ilalangulu Kata ya
Kibaoni hana mtoto hata mmoja anapokea kiasi cha Tshs. 20,000.00 anasimulia kuwa
kabla ya kuingia kwenye Mfuko wa Maendeleo ya Jamii TASAF alikuwa akiishi maisha
duni kwa kukosa lishe bora, kuishi kwenye duni na Afya duni lakini baada ya kuingizwa
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kwenye mpango wa kunusuru Kaya Maskini alifanikiwa kuboresha maisha kwa kuwa na
uwezo wa kupata mahitaji ya kila siku kwenye Kaya yake kama inavyoonekana hapa
chini.

Bi Jalasia Kaposa  kabla ya kuingizwa kwenye mpango wa kunusuru Kaya Maskini
alikuwa na makazi duni kama inavyoonekana hapa chini.

Bi Jalasia Kaposa  amefanikiwa kujenga nyumba bora baada ya kuingizwa kwenye
mpango wa kunusuru Kaya Maskini  pia amefankiwa kuanzisha mradi  wa ufugaji  wa
Ng’ombe ambapo mpaka sasa amefanikiwa kufuga Ng’ombe aina ya maksai  wanne
kama inavyoonekana hapa chini.

Makazi ya Bi Jalasia Kaposa baada ya kuingizwa kwenye mpango wa kunusuru
Kaya Maskiniamefanikiwa kujenga nyumba ya kudumu kama inavyoonekana hapa chini.
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Bi Jalasia Kaposa baada ya kuingizwa kwenye mpango wa kunusuru Kaya Maskini 
amefanikiwa kuanzisha mradi wa ufugaji ameweza kufuga mifugo mbalimbali Ng’ombe 
ambapo amefanikiwa kufuga maksai wanne kama inavyoonekana hapa chini.

Bi Angel Athanaz Lyoba Mkazi  wa Kijiji  cha Kibaoni ana Watoto wanne (4) wote
wanasoma Shule anapokea Tshs. 40,000.00 anasimulia kuwa kabla ya kuingia mpango
wa kunusuru Kaya Maskini alikuwa na maisha duni alikuwa anashindwa kupata mahitaji
yake ya msingi katika Kaya na kupata mahitaji  ya watoto wanapotakiwa kuhudhuria
masomo. 
Lakini anaelezea kuwa baada ya kuingia kwenye mpango wa kunusuru Kaya Maskini
watoto wanapata mahitaji ya Shule kama daftari na kalamu kwa wakati na kuhudhuria
Shuleni  kila  siku za masomo na ameweza kuanzisha mradi  wa ufugaji  ambapo ana
nguruwe kama inavyoonekana hapa chini.
Makazi kabla ya kuingia kwenye mpango wa kunusuru Kaya Maskini yalikuwa duni kama
inavyoonekana hapa chini
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Maisha  baada  ya  kuingia  kwenye  mpango  wa  kunusuru  kaya  Maskini  ameweza
kuanzisha mradi wa ufugaji wa Nguruwe kama inavyoonekana hapa chini.
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